- Phát triển một cách toàn diện về mọi mặt cho học sinh luôn là nhiệm vụ trọng tâm là kim chỉ nam cho mọi hoạt động của Nhà trường trong đó giờ học Ngoại khóa luôn là một trong những hoạt động mà Nhà trường luôn chú trọng.
![Hoạt động ngoại khoá THCS và THPT Nhân Văn 2](/images/Hoạt_động_ngoại_khoá_THCS_và_THPT_Nhân_Văn__2.jpg)
-Giờ ngoại khóa các em học sinh sẽ được tăng cường sức khỏe, sự nhanh nhạy, phản xạ và trang bị thêm cho mình những kỹ năng thể thao mới qua các bộ môn Bơi lội, cầu lông,...
![Hoạt động ngoại khoá THCS và THPT Nhân Văn 1](/images/Hoạt_động_ngoại_khoá_THCS_và_THPT_Nhân_Văn__1.jpg)
- Bên cạnh đó với môn nhảy dân vũ sẽ có thể phát huy thêm cho các em sự sáng tạo, sự mềm mại và phát triển đầy đủ cho các em về mặt tinh thần.
- Nhà trường còn trang bị thêm cho các em các kỹ năng về tin học cơ bản như word,excel,...
![Hoạt động ngoại khoá THCS và THPT Nhân Văn 4](/images/Hoạt_động_ngoại_khoá_THCS_và_THPT_Nhân_Văn__4.jpg)
Trong thời gian tới Nhà trường sẽ lắng nghe đóng góp ý kiến từ phụ huynh và các em học sinh để có thể thêm vào trong giờ ngoại khóa các hoạt động mới.
![Hoạt động ngoại khoá THCS và THPT Nhân Văn 5](/images/Hoạt_động_ngoại_khoá_THCS_và_THPT_Nhân_Văn__5.jpg)