Nhân kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2023) và 34 năm Ngày hội Quốc phòng toàn dân (22/12/1989 - 22/12/2023
![411681577 122108446100146559 1444726197091420985 n](/images/411681577_122108446100146559_1444726197091420985_n.jpg)
Trường THCS & THPT Nhân Văn đã tổ chức chương trình giao lưu "Tìm hiểu về ngày thành lập QĐND Việt Nam" với sự góp mặt của Đồng chí Thượng tá Đặng Văn Lược - Quận Ủy viên, Chính trị viên Ban chỉ huy quân sự Quận Tân Phú và Đồng chí Trung tá Hà Sỹ Tiến.
![411694671 122108446184146559 3892169518326311161 n](/images/411694671_122108446184146559_3892169518326311161_n.jpg)
Chương trình đã mang đến cho các bạn học sinh được biết thêm nhiều hơn về những giá trị lịch sử dựng nước và giữ nước. Nêu cao được những truyền thống tốt đẹp của quân đội ta
![411777485 122108445338146559 5054754301229211275 n](/images/411777485_122108445338146559_5054754301229211275_n.jpg)
Quan trọng hơn hết là gia tăng thêm lòng tự hào tự tôn dân tộc và tinh thần yêu nước của người Việt ta.
![411940232 122108446328146559 6002559242009072752 n](/images/411940232_122108446328146559_6002559242009072752_n.jpg)